Algún roller en el foro

Go down

Algún roller en el foro

Post by henry03041993 on Tue Feb 06, 2018 11:39 am

DA BỊ NÁM NÊN ĐẮP MẶT NẠ GÌ?
Mặt nạ dưỡng da có lẽ là đề tài có lẽ rất hấp dẫn với tất cả các bạn vì ai mà không thích sử dụng mặt nạ đúng không? Chính vì điều này nên hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mặt nạ khác nhau. Và nám da cũng là nỗi trăn trở của nhiều chị em phụ nữ. Vậy có loại mặt nạ nào phù hợp với da nám? Da bị nám nên đắp mặt nạ gì để loại trừ vết nám? Cùng chúng tôi tìm hiểu nhé!

bị nám nên dùng mặt nạ gì

Các loại mặt nạ giấy dành cho da bị nám
Mặt nạ giấy là cái tên chẳng còn lạ gì với chị em nữa bởi sự phổ biến của bạn này trong thị trường hiện nay.
Sheet mask là một miếng mặt nạ được cắt theo dáng khuôn mặt, được ngâm sẵn trong dung dịch dưỡng chất. Loại mặt nạ này tiện dụng, có thể mang đi khắp nơi và không cần phải rửa lại với nước sau khi đắp.
Xem thêm: TMV Ngọc Dung mặt nạ cám gạo trị nám

Sau đây là một vài loại mặt nạ giấy có khả năng làm mờ vết nám:

1. SK II treatment mask
SKII đã quá nổi tiếng với nước thần và “mặt nạ thần kì” cũng được đón nhận nồng nhiệt vì chưa thành phần Pitera đậm đặc. Ngoài ra, mặt nạ SKII còn chứa amino acid, khoáng chất và acid hữu cơ để đem lại làn da tràn đầy sức sống, cung cấp độ ẩm và bổ sung dưỡng chất cho da mất nước. Làm mới làn da của bạn, giúp da mềm mại và rạng rỡ hơn. Từ đó, giúp mờ vết nám đi và giúp bảo vệ da từ ánh mặt trời.

2. Lululun sheet mask – giúp trị nám sáng da
Đây là sản phẩm của Nhật, có chứa thành phần làm ẩm sẽ giúp làn da ẩm mượt trong thờ gian dài. Sau khi rửa mặt sạch, sử dụng mặt nạ Lululun từ 10 – 15 phút sau đó tháo mặt nạ ra và dùng bông tẩy trang mềm lau nhẹ.
Xem thêm: trị nám bằng laser bao nhiêu tiền

Sản phẩm này có thể dùng 7 ngày/ tuần. Vì vậy giúp nâng cao hiệu quả trị nám – giúp chị em nhanh chóng lấy lại tự tin.

Mặt nạ homemade có thể trị nám được không?
Đây là loại mặt nạ rất phổ biến, có lẽ ai cũng đã từng tự tay làm cho mình một loại mặt nạ DIY để làm đẹp. Tuy nhiên, loại mặt nạ này có hạn chế là phải lựa chọn nguyên liệu sạch. Và trước khi thực hiện bạn nên tìm hiểu kĩ tình trạng da của mình và thành phần trong nguyên liệu để có thể đạt được hiệu quả tốt nhất.

Đối với nám, bạn có thể sử dụng lòng trắng trứng, nước cốt chanh, trà xanh… để có thể là mờ vất thâm nám và giúp làn da sáng khỏe hơn.

Mặt nạ lột giúp trị nám cho chị em
Đúng như tên gọi của loại mặt nạ này, sau khi thoa lên mặt bạn phải đợi sản phẩm khô lại rồi lột ra. Khi kéo thì các tạp chất trong da cũng được kéo ra. Từ đó vết nám cũng mờ đi. Tuy nhiên, chỉ phù hợp với những bạn có làn da khỏe và sử dụng 1 tuần/lần thôi nhé.

Kết:

Mặt nạ, ngoài công dụng dưỡng ẩm, giúp da khỏe lên. Hiện nay cũng có nhiều loại mặt nạ giúp da sáng, đều màu da. Đối với nám, bạn cần tìm những loại mặt nạ đặc trị. Tốt nhất là loại mặt nạ đắp lâu trên mặt và không cần rửa lại với nước sau khi dùng.

Và bạn phải biết được da mình thuộc loại da gì, đang cần trị liệu về vấn đề gì rồi mới tìm hiểu loại mặt nạ phù hợp. Nếu không thể đọc được thành phần trên mặt nạ, bạn có thể nghe hướng dẫn từ người bán hoặc xem review trên mạng về sản phẩm. Đừng cố gắng sử dụng nhiều loại mặt nạ mà không phù hợp với bản thân nhé! Điều đó chỉ làm cho bạn vừa tốn tiền vừa có nguy cơ phản tác dụng đấy.

Để hiểu về tình trạng nám của bản thân, bạn có thể gọi điện đến số hotline 1800.6377 để được tư vấn nhé!
Xem thêm: Chia sẽ của chị Kim Quế về việc điều trị nám tại TMV Ngọc Dung

henry03041993

View user profile

Back to top Go down

Back to top